sport

பிரீமியர் லீக் சீசன் – கால்பந்துக்கான உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்துகிறது

பிரீமியர் லீக் கிளப்புகள் 2019/20 பருவத்தை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான தங்கள் உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தின, இங்கிலாந்தில் கொரோனா வைரஸ் கட்டுப்பாடுகளுக்கு உட்பட்டு, வீரர்கள் வெளிப்படுத்திய அச்சங்கள் இருந்தபோதிலும். உலகளாவிய தொற்றுநோயால் கால்பந்து இல்லை என்றால் ஆங்கில முதல் பிரிவு சுமார் 1 பில்லியன் டாலர் (1.25 பில்லியன் டாலர்) இழப்பை எதிர்கொள்கிறது. மீதமுள்ள 92 ஆட்டங்களை மூடிய கதவுகளுக்கு பின்னால் விளையாடுவது அந்த இழப்பைக் குறைக்கும், இது ஒளிபரப்பாளர்களுக்கு நூற்றுக்கணக்கான மில்லியன்களை செலுத்த வேண்டிய அவசியத்தைத் தவிர்க்கும்.

ஆனால் பிரீமியர் லீக் நடவடிக்கைக்குத் திரும்புவதற்கான முயற்சிகளில் பெரும் தளவாட சிக்கல்களை எதிர்கொள்கிறது, பிரிட்டன் COVID-19 ஆல் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ள நாடுகளில் ஒன்றாகும். வெள்ளிக்கிழமை நடந்த கூட்டத்தில் சீசனை மீண்டும் தொடங்குவதற்கான சாத்தியமான நடவடிக்கைகள் குறித்து லீக் மற்றும் கிளப்புகள் விவாதித்தன.

“லீக் மற்றும் கிளப்புகள் முதல் தற்காலிக நகர்வுகளை பரிசீலித்து வருகின்றன, மேலும் சிறப்பு மருத்துவ வழிகாட்டுதலின் கீழ் மற்றும் வீரர்கள் மற்றும் அதிகாரிகளுடன் கலந்தாலோசித்த பின்னர், அரசாங்கத்தின் வழிகாட்டுதலுடன் பயிற்சி மற்றும் விளையாட்டிற்கு மட்டுமே திரும்பும்” என்று பிரீமியர் லீக் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

“கிளப்புகள் 2019/20 பருவத்தை முடிவுக்குக் கொண்டுவருவதற்கான தங்கள் உறுதிப்பாட்டை மீண்டும் உறுதிப்படுத்தின, போட்டியின் ஒருமைப்பாட்டைக் காத்து, அரசாங்கத்தின் ஆதரவை வரவேற்கின்றன.” பிரிட்டிஷ் அரசாங்கம் மே 7 ம் தேதி நாடு தழுவிய முற்றுகையை மறுஆய்வு செய்யவுள்ளதுடன், பிரதமர் போரிஸ் ஜான்சன் வியாழக்கிழமை கட்டுப்பாடுகளை எளிதாக்க “சாலை வரைபடத்தை” வழங்குவதாக உறுதியளித்தார்.

– சட்ட சவால்கள் –

லிவர்பூல் 30 ஆண்டுகளாக முதல் லீக் பட்டத்தின் விளிம்பில் உள்ளது, 25 புள்ளிகள் முன்னிலையில் உள்ளது. எவ்வாறாயினும், பருவத்தை முடிக்க முடியாவிட்டால், ஐரோப்பாவில் இடங்கள், நாடுகடத்தல்கள் மற்றும் மிகவும் சர்ச்சைக்குரிய பதவி உயர்வுகள் வழங்குவது தொடர்பாக சாத்தியமான சட்ட சவால்களைத் தவிர்ப்பதற்கு பிரீமியர் லீக் உறுதிபூண்டுள்ளது. செப்டம்பர் மாதத்திற்கு முன்னர் இந்த விளையாட்டு மீண்டும் தொடங்க முடியாது என்று பிரெஞ்சு பிரதமர் எட்வார்ட் பிலிப் அறிவித்ததை அடுத்து, பாரிஸ் செயிண்ட்-ஜெர்மைன் வியாழக்கிழமை லிகு 1 சாம்பியனாக அறிவிக்கப்பட்டார்.

ஒரு விளையாட்டுக்கு சராசரி புள்ளிகளின் அடிப்படையில் பருவத்தை முடிவுக்கு கொண்டுவருவதற்கான முடிவு சில கிளப்புகளுக்கு கோபத்தை ஏற்படுத்தியுள்ளது, குறிப்பாக லியோன், ஐரோப்பாவில் ஒரு இடத்தை இழந்த பின்னர் சட்ட நடவடிக்கைக்கு அச்சுறுத்தல் விடுத்துள்ளார். பிரீமியர் லீக் போட்டிகளில் எந்த மறுதொடக்கத்திற்கும் முக்கியமானது அரசாங்கத்தின் ஆதரவு. டிஜிட்டல், கலாச்சாரம், ஊடகம் மற்றும் விளையாட்டுத்துறை மாநில செயலாளர் ஆலிவர் டவுடன் வெள்ளிக்கிழமை பல்வேறு விளையாட்டுகளைச் சேர்ந்த தலைவர்களுடனான சந்திப்புக்குப் பின்னர் சாதகமான தொனியை அமைத்தார்.

“மூடிய கதவுகளுக்குப் பின்னால் உயரடுக்கு விளையாட்டை பாதுகாப்பாக திரும்பத் திட்டமிடுவதற்கான பல விரிவான கூட்டங்களில் முதலாவதாக நாங்கள் தொடங்கினோம், எப்போது, ​​நிபுணர் மருத்துவ ஆலோசனையின் அடிப்படையில் அவ்வாறு செய்வது பாதுகாப்பானது” என்று டவுடன் ட்வீட் செய்துள்ளார். இருப்பினும், கிளப் பணத்தை மிச்சப்படுத்துவதற்காக அவர்கள் மீண்டும் நடவடிக்கைக்கு கொண்டு வரப்படுகிறார்களா என்று வீரர்கள் கேள்வி எழுப்புகின்றனர்.

“வெளிப்படையாக, பெரும்பாலான வீரர்கள் பயப்படுகிறார்கள், ஆனால் எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக அவர்களுக்கு குழந்தைகள், குழந்தைகள் மற்றும் குடும்பத்தினர் இருப்பதால், அவர்கள் பெற்றோருடன் வாழ முடியும்” என்று மான்செஸ்டர் சிட்டி ஸ்ட்ரைக்கர் செர்ஜியோ அகுவெரோ ஸ்பானிஷ் திட்டமான எல் சிரிங்கிட்டோ டிவியிடம் கூறினார். “நாங்கள் திரும்பிச் சென்றால், எல்லோரும் பதற்றமடைவார்கள் என்று நான் நம்புகிறேன், ஏனென்றால் ஒரு நபர் நோய்வாய்ப்படத் தொடங்கும் தருணம், அது ‘அங்கே என்ன நடக்கிறது?’ ஹோட்டல்களில் தனிமைப்படுத்தப்பட்ட வீரர்கள் தங்கள் குடும்பங்களிலிருந்து வாரங்கள் தொலைவில் இருக்கக்கூடும்.

“அது அதற்கு வராது என்று நான் நம்புகிறேன்” என்று பிரைட்டன் ஸ்ட்ரைக்கர் க்ளென் முர்ரே கூறினார். “இது அபத்தமானது, உங்கள் குடும்பத்திலிருந்து எட்டு வாரங்கள் தொலைவில் செலவிடுவது ஒரு பெரிய கேள்வி.” வீரர்கள், பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் மேடைக்குச் செல்லும் ஊழியர்களுக்கு தனியார் மூலங்களிலிருந்து அதிக அளவு சோதனை தேவைப்படும்.

பிரிட்டனில் தொற்றுநோய்களின் போது சோதனைகள் ஒரு முள்ளான அரசியல் பிரச்சினையாக இருந்தன, பல முன்னணி தொழிலாளர்கள் சமீப காலம் வரை சோதனைகளை அணுக முடியவில்லை. “கால்பந்து மீண்டும் தொடங்கினால், சோதனை அவசியம் மற்றும் கூடுதல் பயிற்சி தேவைப்படும்” என்று முன்னாள் செல்சியா மருத்துவர் ஈவா கார்னீரோ பிபிசியிடம் தெரிவித்தார். “இது வெடிக்க ஒரு வழக்கு மட்டுமே எடுக்கும்.”

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close