World

வுஹான் கொரோனா வைரஸ் வெடித்தபின் சீனா ‘மோசமாக நடத்தப்பட்ட நிலைமை’: வெள்ளை மாளிகை – உலக செய்தி

அதன் நகரமான வுஹானில் கொரோனா வைரஸ் வெடித்தபின் சீனா “நிலைமையை மோசமாகக் கையாண்டது” என்று வெள்ளை மாளிகை வெள்ளிக்கிழமை கூறியது, ஆனால் ஆசிய நிறுவனத்திற்கு எதிரான பதிலடி நடவடிக்கைகள் குறித்து உறுதியான பதிலை அளிப்பதைத் தவிர்த்தது.

நவம்பர் நடுப்பகுதியில் சீன நகரமான வுஹானில் முதன்முதலில் அறிவிக்கப்பட்ட கொடிய கொரோனா வைரஸ் இதுவரை உலகளவில் 2.35 மில்லியனுக்கும் அதிகமான மக்களைக் கொன்றது, இதில் 64,000 அமெரிக்கர்கள் உட்பட, உலகளவில் 3.3 மில்லியன்கள் பாதிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

அமெரிக்காவின் தலைமையில், ஜெர்மனி, பிரிட்டன், ஆஸ்திரேலியா உட்பட பல நாடுகள் உலகளவில் கொரோனா வைரஸ் பரவுவதற்கு சீனாவை குற்றம் சாட்டுகின்றன.

வியாழக்கிழமை, ஜனாதிபதி டொனால்ட் டிரம்ப், வைரஸ் வெடிப்பைக் கையாண்டதற்காக சீனாவைத் தண்டிப்பதற்கான ஒரு கருவியாக கட்டணங்களைப் பயன்படுத்த பரிந்துரைத்திருந்தார், அடுத்த நாள் சந்தைகள் சரிந்தன.

கொரோனா வைரஸுக்கு சீனாவை தண்டிக்க கட்டணங்களை பயன்படுத்தலாம் என்று ஜனாதிபதி நேற்று கிழக்கு அறையில் பரிந்துரைத்ததை அடுத்து சந்தைகள் இன்று கணிசமாக சரிந்தன. சீனா மீது புதிய கட்டணங்களை நிர்ணயிப்பதில் ஏதேனும் தீவிரமான கவனம் செலுத்தப்பட வேண்டுமா அல்லது ஜனாதிபதி நேற்று துப்புகிறாரா? புதிய வெள்ளை மாளிகையின் பத்திரிகையாளர் செயலாளர் கெய்லீ மெக்னானி தனது முதல் பத்திரிகையாளர் சந்திப்பின் போது கேட்டார். “நான் ஜனாதிபதியிடமிருந்து எந்த அறிவிப்பையும் எதிர்பார்க்க மாட்டேன், ஆனால் சீனா மீதான ஜனாதிபதியின் அதிருப்தியை நான் எதிரொலிப்பேன். சீனா இந்த நிலைமையை மோசமாக கையாண்டது இரகசியமல்ல” என்று மெக்கானி செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

“உங்களுக்கு ஒரு சில எடுத்துக்காட்டுகள்; ஷாங்காயில் ஒரு ஆசிரியர் தனது சொந்தமாக அதைச் செய்யும் வரை அவர்கள் மரபணு வரிசையைப் பகிர்ந்து கொள்ளவில்லை. அடுத்த நாள், மேற்கோள்களை சரிசெய்ய சீனா தனது ஆய்வகத்தை மூடியது. உலக சுகாதார அமைப்பிலிருந்து மனிதனுக்கு மனிதனுக்கு பரவுவது குறித்த தகவல்களை அவர்கள் மெதுவாக நடத்தினர், அமெரிக்க ஆராய்ச்சியாளர்கள் மிக முக்கியமான தருணத்தில் நுழைய அனுமதிக்கவில்லை, ”என்று அவர் கூறினார்.

“எனவே, சீனாவின் நடவடிக்கைகளை நாங்கள் விரும்பவில்லை, ஆனால் நான் நிச்சயமாக இந்த அறிவிப்புகளுடன் ஜனாதிபதியை விட்டு வெளியேற மாட்டேன். மீண்டும், பதிலடி நடவடிக்கைகளுக்கு வரும்போது, ​​நான் ஜனாதிபதியை விட முன்னேற மாட்டேன்” என்று மெக்கானி கூறினார்.

வெள்ளை மாளிகையின் பத்திரிகையாளர் செயலாளர் கூறுகையில், அமெரிக்கா தொடர்ந்து சீனாவிலிருந்து மிகவும் மட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் சந்தேகத்திற்குரிய தரவுகளைக் கொண்டுள்ளது, தற்போதைய மதிப்பீடுகள் வூஹானில் உள்ள ஒரு ஆய்வகத்திலிருந்து கொரோனா வைரஸ் வந்தது என்ற டிரம்ப்பின் அறிக்கை சில ஆய்வாளர்கள் கூறியவற்றுடன் ஒத்துப்போகிறது என்பதைக் குறிக்கிறது. வைரஸ் தொடங்கிய இடத்தின் மையமாக நம்புங்கள்.

வியாழக்கிழமை, தேசிய புலனாய்வு இயக்குநரின் அலுவலகம் (ODNI) ஒரு அறிக்கையில், “COVID-19 வைரஸ் மனிதனால் உருவாக்கப்படவில்லை அல்லது மரபணு மாற்றப்பட்டதல்ல” என்ற பரந்த அறிவியல் ஒருமித்த கருத்தை புலனாய்வு சமூகம் ஏற்றுக்கொள்கிறது. ODNI அறிக்கையில் ஒரு கேள்விக்கு பதிலளித்த மெக்னானி கூறினார்: “உளவுத்துறை என்பது ஒரு மதிப்பீடு மட்டுமே என்பதை அனைவருக்கும் நினைவூட்டுகிறேன், அந்த உளவுத்துறையை என்ன செய்வது என்று கொள்கை வகுப்பாளர்கள் தீர்மானிக்க வேண்டும். அவ்வாறான நிலையில், கொள்கை வகுப்பாளர் அமெரிக்காவின் ஜனாதிபதியாக இருக்கிறார், சரியான நேரத்தில் ஒரு முடிவை எடுப்பார். அமெரிக்க புலனாய்வாளர்களின் நுழைவை சீனா தடுத்தது என்பதில் எந்த ரகசியமும் இல்லை என்று அவர் கூறினார்.

“நாங்கள் சீனாவுக்கு விரைவாக வந்திருப்பது மிக முக்கியமானது, அது நடக்கவில்லை. உலக சுகாதார அமைப்பைப் பொறுத்தவரை, அவர்களிடம் சில கேள்விகள் உள்ளன,” என்று பத்திரிகையாளர் செயலாளர் கூறினார்.

அமெரிக்கா வலியுறுத்தியபடி, அமெரிக்கா, சீனாவுடன் ஒப்பிடும்போது WHO க்கு ஆண்டுக்கு 400 மில்லியன் முதல் 500 மில்லியன் டாலர் வரை வழங்குகிறது, ஆண்டுக்கு சுமார் 40 மில்லியன் டாலர்கள், ஆனால் இன்னும் “WHO தெரிகிறது சீனாவில் ஒரு தெளிவான சார்பு உள்ளது “.

“அதாவது, இந்த காலவரிசையைப் பாருங்கள், டிசம்பர் 31 அன்று, தைவானில் மனிதர்களிடமிருந்து மனிதனுக்கு பரவுவதைப் பற்றி அதிகாரிகள் எச்சரிக்கை செய்தார்கள், WHO அதை பகிரங்கப்படுத்தவில்லை என்ற உண்மையை நீங்கள் கருத்தில் கொள்ளும்போது அது WHO க்கு மிகவும் தீங்கு விளைவிக்கும். ஜனவரி 9 ம் தேதி, WHO இந்த வைரஸ் ‘மக்களிடையே எளிதில் பரவாது’ என்ற சீனாவின் கூற்றை மீண்டும் கூறியது. இது வெளிப்படையாக தவறானது, ”என்று மெக்கானி கூறினார்.

“ஜனவரி 14 அன்று, WHO மீண்டும் மனிதரல்லாத பரவல் குறித்த சீனாவின் விவாத புள்ளிகளை மீண்டும் மீண்டும் செய்தது. ஜனவரி 22 அன்று சீனாவின் தலைமையை அவர்கள் பாராட்டினர். 23 ஆம் தேதி, அவர்கள் சொன்னார்கள், இது நம்பமுடியாதது, தொற்றுநோய் சர்வதேச நலனுக்கான பொது சுகாதார அவசரத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்தாது, “என்று அவர் கூறினார்.

“பிப்ரவரி 29 அன்று கூட, உலகெங்கிலும் கொரோனா வைரஸ் பரவும்போது, ​​உயிர்காக்கும் பயணக் கட்டுப்பாடுகளுக்கு எதிராக, அரசியல் திருத்தங்களுடன் அவர்கள் தங்களை மன்னித்துக் கொண்டனர் என்று நீங்கள் WHO கூறியிருந்தீர்கள்.” “இந்த ஜனாதிபதியால் ஏற்றுக்கொள்ளப்பட்ட பயணக் கட்டுப்பாடுகள், உயிர்களைக் காப்பாற்றுவதாக டாக்டர் ஃபாசி பாராட்டிய பயணக் கட்டுப்பாடுகள் மற்றும் அமெரிக்க உயிர்களைக் காப்பாற்றிய ஒரு நடவடிக்கைக்கு எதிராக உலக சுகாதார அமைப்பு உங்களிடம் உள்ளது. இது ஏற்றுக்கொள்ள முடியாதது, குறிப்பாக அமெரிக்கா 400 முதல் 500 மில்லியன் டாலர் வரை வழங்கிய நேரத்தில், “என்று வெள்ளை மாளிகையின் பத்திரிகை செயலாளர் கூறினார்.

Related Articles

மறுமொழி இடவும்

உங்கள் மின்னஞ்சல் வெளியிடப்பட மாட்டாது தேவையான புலங்கள் * குறிக்கப்பட்டன

Back to top button
Close
Close